THIS BLOG IS PROUDLY SPONSORED BY VODACOM, TANZANIA'S LEADING CELLULAR NETWORK. | CRDB BANK - THE BANK THAT LISTENS | NATIONAL BANK OF COMMERCE (NBC)- CONVENIENTLY EVERYWHERE | NATIONAL SOCIAL SECURITY FUND (NSSF) | PUBLIC SERVISE PENSIONS FUND (PSPF). ' Karibu katika hii Globu ya jamii. Una karibishwa kutoa maoni yako yoyote yatakayo jenga taifa letu. Nawasihi kila mmoja wetu ajiheshimu kwa kutumia lugha zisizochafua hali ya hewa. Yaliyomo humu hayahusiani kwa vyovyote vile na hariri za magazeti ya Daily News, HabariLeo na Sunday News. Maoni yanayotolewa na wasomaji si ya GLOBU YA JAMII, ni ya mtoa maoni isipokuwa pale itavyoelezwa vinginevyo. Akhsanteni sana na tuendeleze Libeneke.



mdau afanikisha harambee ya kutengeneza shule morogoro, msaada zaidi wahitajika

Michu,
 February nilitembelea Morogoro vijijini nikakuta shule ya kata inayoitwa Mdokonyole Primary School ina watoto karibu 200 na madarasa mawili tuu. Darasa moja lilikuwa limekamilika na moja watoto wanakaa chini kwenye magogo sakafuni.Wengine wanasome nje chini ya miti.  

Nilivyorudi Dar nikaamua nifanye kile ninachoweza kama Mtanzania mwenye uchungu na hali ile, nikafungua ukurasa Facebook nikawaomba watu wanisaidie kuweza kuweka sakafu na plaster , mimi nikaanza na mchango wa dollar 100. 

Wengi waliniunga mkono,ndani na nje ya nchini ( wengine diaspora) pole pole tukachangisha Tsh 4,239,000! leo hii watoto wanasoma kwenye darasa lenye sakafu ya simenti, plaster ukutani na kwenye madawati ! 

Hivi sasa tunatengeneza mlango na blackboards za ndani na kwa wale wanao soma nje,

Bado tunahitaji kukamilisha madirisha, watoto wanahitaji vitabu , waalimu vitabu vya muongozo, viatu, mabegi ya shule na kikubwa zaidi kujenga madarasa 5 na ofisi ya waalimu na vyoo. Pale tunapoweza kusaidia tunachangia na pamoja tunaweza, huu ni mfano mdogo tuu lakini umeleta mabadiliko makubwa na hamasa . 

Tembelea kurasa ya Action Tanzania kwenye Facebook ...
Get involved and make a difference - because you can!

Mdau SS


Kuna Maoni 3 mpaka sasa.

  1. Anonymous Anasema:

    Mkubwa na kushukuru na na kusifu kwa kufanya kitu ambacho wengi wetu hatutaki kufanya au tunajifanya kana kwamba hatuoni. cha msingi tu mkuu, jaribu kufanya dizaini ya madarasa yenye gharama nafuu. Hii picha hapa inaonyesha darasa hili limegharimu zaidi pasipo sababu, kwanza ,umetumia tofari za choma ambazo zinatumika nyingi na simenti nyingi sana inatumika kwa ujenzi huu. Kumbuka kwamba mfuko mmoja wa simenti unaweza kukupa tofari 35 imara sana na zikijengwa na fundi mzuri ,basi hata plasta siyo lazima. kingine ninachokiona kwenye picha ni madirisha yako ni makubwa mno na yako juu sana ,pia kuta zako ni ndefu mno pasipo sababu, je hao watoto watarefuka zaidi ya futi 5 au 6 ??? kwa kuupunguza urefu wa kuta zako ,utaokoa tofari,simenti,bati,na muda. Obeja baba. wako Zebedayo ,mna Badugu. Jamani tuchangieni mada kama hizi. Cha ajabu ,punde kukionekana -Ukristo na uislam -mama yangu weee,paka na panya-yaani umechokoza nyuki. Hebu elimikeni.

  2. Anonymous Anasema:

    Napenda nimpongeze saaaana mdau aliyeona kero na mapungufu ya serikali na akaweza kuhukua hatua binafsi na kufanikisha kiasi hicho. hongera sana na naomba tuendelee, sisi tumetoka kuhangia millioni 50 kwa ajili ya mambo yanayowagusa wasiojiweza. ILA Mdau aliyetangulia 05:01:00 napenda nimfahamishe kuwa madarasa ni muhimu sana yawe makubwa ya kutosha na ceiling height kuwa ndefu ili room size iwe kubwa. pia madirisha yanahitajika kuwa makubwa hata zaidi na yawe chini. wanafunzi wanahitaji hewa ya Oxygen yakutosha kuweza ubongo kufanya kazi. kwa hiyo huo ni upungufu wa ufahamu wa mdau. ila sina uhakika na research yake kuwa kujengea matofali ya cement nirahisi kuliko ya kuchoma. Naamini kuwa kama ni kijijini wanachimba udongo na kuchoma wenyewe. ILA amenishtua na kusikitisha sana alipoingiza udini??? katika swala muhimu kama hili.

  3. Anonymous Anasema:

    DUH !!!! yale yale . Huo ubongo unaohitaji oxygen yote hiyo,basi utakuwa umelala kama maziwa mtindi, kingine ,hata mimi nashangazwa sana na hao watu wanaokimbilia kuitoa maoni ya Udini,ndiyo maana nikalikataa jambo hilo-sasa wewe umeshitushwa na nini ??? au hukunisoma vizuri na kunielewa point yangu-hata wewe ulipoliona neno dini tu-hapo hapo ukashambulia ,ndo wale wale !!!! kingine , tembea uone mengi ,mimi nimekupa dizaini za madarasa za nchi nyingine -wenzetu wanavyojenga na oxygen imo madarasani na wanafunzi wanafaulu hadi kunyakua PHD,kipimo mtu mzima ukisimama ukinyosha mkono unagusa kwenye ceiling. Kingine tofari za choma zinazofyatuliwa huko vijijini, wengi huwa hawazingatii udongo gani,maadam ni mwekundu basi twende kazini,matokeo yake ni hafifu sana na baadaye zinahitaji simenti nyingi sana ya kujengea na muda mwingi . Nafikiri nimekusaidia .Asante,nipo bado jaribu tena.